• img

Labarai

Fasahar Quenching don Bututun Karfe na Cold Drawn

Bututun ƙarfe mai sanyiwani nau'i ne na bututun ƙarfe, wanda aka rarraba bisa ga tsarin samarwa daban-daban kuma ya bambanta da bututu mai zafi (fadada).An kafa shi ta hanyar wucewa da yawa na zane mai sanyi yayin aiwatar da fadada bututun da ba komai ko albarkatun kasa, yawanci ana aiwatar da shi akan sarkar guda ɗaya ko sarkar sanyi na 0.5-100T.Baya ga bututun ƙarfe na gabaɗaya, ƙananan bututun tukunyar jirgi mara ƙarfi da matsakaici, bututun ƙarfe mai ƙarfi mai ƙarfi, bututun ƙarfe na ƙarfe, bututun bakin karfe, bututun fetir, bututun sarrafa injina, bututun bango mai kauri, ƙaramin diamita da ƙirar ciki sauran bututun ƙarfe. , sanyi birgima (bididdige) karfe bututu kuma sun hada da carbon sirara-babu karfe bututu, gami bakin ciki mai karu bututu, bakin bakin ciki mai bango bututu, da musamman siffa karfe bututu.Bututun ƙarfe masu sanyi na iya samun diamita na waje har zuwa mm 6, kaurin bango har zuwa 0.25mm, bututu masu sirara na iya samun diamita na waje har zuwa mm 5 tare da kaurin bango kasa da 0.25mm.Daidaitaccen daidaito da ingancin saman yana da mahimmanci fiye da bututu masu zafi (faɗaɗɗen), amma saboda ƙayyadaddun tsari, diamita da tsayin su suna iyakance zuwa ɗanɗano.

Asalin babban mitar quenching na bututun ƙarfe mai zafi iri ɗaya ne kawai, amma yanzu an canza shi zuwa hanyar kashe wutar lantarki kai tsaye, wanda kai tsaye ya shafi babban mitar halin yanzu ga abu mai zafi kuma yana haifar da dumama juriya.Sakamakon kusancin kusanci da tasirin fata, girman yanayin yanzu yana da girma, yana haifar da isasshen dumama da kashe saman haƙori.

labarai19

Yankin quenching ya haɓaka daga asali kawai akan saman haƙori, ta saman haƙori da saman baya, zuwa saman haƙori, saman baya, da sashin shaft.Ana kashe saman baya da haƙora ta hanyar wutar lantarki kai tsaye, yayin da ramin yana kashe ta ta hanyar motsi.
Duk da haka, idan an yi maganin saman haƙori da na baya a matakai biyu, baya ga wutar lantarki kai tsaye, akwai kuma hanyar kashe wuta ta amfani da na'urar dumama madauwari don motsa abin da ke zafi yayin lokaci guda yana dumama saman haƙori da bayansa (wani lokaci yana fadadawa). zuwa shaft).Wannan hanyar ba ta buƙatar na'urar matsawa, tana da ƙananan farashin kayan aiki, kuma injin dumama ba ya shafar haƙoran madauwari da sauran sassa, don haka ana iya raba shi.Duk da haka, saboda wahalar da ke cikin cikakken kashe ƙasan haƙorin, har yanzu ba a inganta shi ba.Domin magance matsalolin da ke sama, an samar da hanyar kashe saman hakori da bayan bututun ƙarfe masu sanyi a tafi ɗaya.
Ƙarƙashin yanayin da bai dace ba, ana ba da wutar lantarki na cylindrical don ƙayyadadden lokaci don haifar da dumama a saman haƙori da saman baya.Saboda kamanceceniya da siffar saman haƙori da baya, kowane sashi na iya zama mai zafi daidai gwargwado;Saboda jujjuyawar abu mai zafi, ana haifar da motsin motsi lokacin wucewa ta ƙasan ɓangaren cylindrical conductor, wanda ke haifar da zafi na gefe, ta yadda za a dumama bututun ƙarfe mai sanyi gaba ɗaya da sanyaya shi don kashewa gaba ɗaya ( idan ba a sanyaya bayan dumama juyi ba, kawai saman hakori da saman baya ne kawai ke kashewa).Tasirin thermal a lokacin wuta yana kan wani ɓangare na ɓangaren da aka kashe a baya (yawanci gefen baya) Lokacin da taurin ya ragu kuma shaft ɗin ya ƙare sau uku, dole ne a yi coils ɗin dumama wanda ya dace da dalilai daban-daban na jiyya don haɓaka aikin aikin. bututun karfe.


Lokacin aikawa: Agusta-08-2023